EPISODE · May 25, 2026 · 12 MIN
Kanun Labaran BBC - DW - CRI Hausa na 2026-05-25 (HausaRadio.net News Headlines)
from Hausa Newsletter · host Hausa Radio News Headlines
Ƙarin bayani: https://hausadictionary.com/HausaRadio.net/2026-05-25==BBCHausa Safe 2026-05-25==Mai gabatarwa: Aisha Sharif Baba#1 🎧 @0:12 Farashin mai ya faɗi da kashi biyar cikin ɗari a kasuwannin Asiya yayin da masu zuba jari ke fatan an cimma y...#2 🎧 @0:26 Jamhuriyar Demokradiyyar Kongo, Uganda, Afirka ta Kudu da Sudan ta Kudu sun sanar da wani shirin haɗin gwiwa...#3 🎧 @0:39 A Najeriya, yayin da jam’iyyar APC mai mulki ta tabbatar da Shugaba Bola Tinubu a matsayin wanda zai yi mata...#4 🎧 @1:03 A Jamhuriyar Nijar, wasu ƙungiyoyin mata sun fara gangamin ƙarfafa juna kan yin sana’o’i da ajiyar kuɗi domin...#5 🎧 @1:28 BBC Hausa ta ce za a ji ƙarin bayani kan rahoton Amnesty International game da ɗaliban da aka ɓatad da su ko...==BBCHausa Hantsi 2026-05-25==Mai gabatarwa: Aisha Sharif Baba#6 🎧 @2:02 Maimaicin labarin faɗuwar farashin mai a kasuwannin Asiya yayin da ake fatan samun yarjejeniya tsakanin Amurk...#7 🎧 @2:14 Ƙungiyar Taliban ta shaida wa BBC cewa tana ƙoƙarin bai wa mata a Afghanistan ‘yancinsu kamar yadda ta ce sha...#8 🎧 @2:21 A Najeriya, wasu ‘yan bindiga sun kai hari a wani coci da ke garin Orie-Oke Ajayi a ƙaramar hukumar Isin ta j...#9 🎧 @2:46 A ɓangaren wasanni, magoya bayan Arsenal na ci gaba da murna bayan nasarar da ƙungiyar ta samu ta lashe kofin...==BBCHausa Rana 2026-05-25==Mai gabatarwa: Aisha Aliyu#10 🎧 @3:43 Paparoma Leo ya yi gargaɗi game da haɗarin amfani da ƙirƙirariyar basira ta AI.#11 🎧 @3:51 Shugaba Trump ya yi kira ga ƙasashen Larabawa da Pakistan su ƙulla alaƙa da Isra’ila.#12 🎧 @3:57 A Najeriya, ‘yan ƙasa na koka game da yadda farashin gas ɗin girki ke ci gaba da yin tsada.#13 🎧 @4:16 A Jamhuriyar Nijar, gwamnati ta ba da izinin fitar da dabbobi zuwa Aljeriya kaɗai na tsawon wata guda, mataki...==BBCHausa Yamma 2026-05-25==Mai gabatarwa: Aisha Aliyu#14 🎧 @5:22 Gwamnatin Iran ta ba da umarnin dawo da intanet bayan an ɗauki lokaci ana fama da katsewar hanyoyin sadarwa.#15 🎧 @5:27 Isra’ila ta ce za ta tsananta hare-haren da take kai wa Lebanon a ƙoƙarin murƙushe ƙungiyar Hezbollah.#16 🎧 @5:33 Rahotanni daga jihar Kwara na cewa wasu masu ɗauke da makamai sun kai hari fadar wani basarake tare da sace a...#17 🎧 @5:58 A Najeriya, yau ne babbar jam’iyyar hamayya ta ADC ke gudanar da zaɓen fitar da ɗan takarar shugaban ƙasa.==DWHausa Safe 2026-05-25==Mai gabatarwa: Muhammad Tijjani Hassan#18 🎧 @6:51 DW Hausa ta ce za ta kawo ra’ayoyin wasu ‘yan Jamhuriyar Benin da kuma ‘yan Nijar kan sabon shugaban Benin, R...#19 🎧 @7:07 A Najeriya, bayan zaɓen fitar da gwanayen takarar gwamna, ɓangarorin da za su fafata a zaɓen 2027 na martani...#20 🎧 @7:19 A Kamaru, hukumomi sun gano wasu kamfanoni sama da ɗari biyu da ake zargi da haƙar ma’adanai ta ɓarauniyar ha...#21 🎧 @7:27 A Afirka ta Kudu, ƙungiyoyin kare haƙƙin baƙin haure na nuna shakku kan ingancin matakan da gwamnati ke cewa...#22 🎧 @7:54 Amurka ta bayyana fatan cimma wata yarjejeniya mai ƙarko da Iran cikin hanzari.#23 🎧 @8:00 Hare-haren Rasha sun haddasa ɓarna a ofisoshin kafofin yaɗa labaran Jamus na ARD da Deutsche Welle a Ukraine.#24 🎧 @8:07 Shugaban majalisar dokokin Senegal ya yi murabus, abin da ka iya ba Ousmane Sonko damar maye gurbinsa.==DWHausa Rana 2026-05-25==Mai gabatarwa: Muhammad Tijjani Hassan#25 🎧 @8:47 DW Hausa ta ce shirin Hantsi zai duba halin da dimokuraɗiyya ke ciki a Najeriya gabanin zaɓen 2027 mai cike d...#26 🎧 @9:21 Wata babbar tawagar jami’an Iran na ziyara a Qatar domin tattaunawa kan rikicin Gabas ta Tsakiya.#27 🎧 @9:27 Shugaban China ya gana da firaministan Pakistan kan yaƙin Iran da Amurka.#28 🎧 @9:32 Wasu ministoci a gwamnatin Isra’ila sun buƙaci ƙasarsu ta ƙara tsananta yaƙi a Lebanon.==DWHausa Yamma 2026-05-25==Mai gabatarwa: Musa Tijjani Ahmad#29 🎧 @10:45 Hukumar Lafiya ta Duniya ta buƙaci ƙasashen da ke maƙwabtaka da DRC su ɗauki matakan kariya daga cutar Ebola.#30 🎧 @10:53 Trump ya buƙaci amfani da tsarin yarjejeniyar Abraham Accords wajen neman zaman lafiya kan Iran.#31 🎧 @10:58 Shugaban Iran, Masoud Pezeshkian, ya ba da umarnin sake buɗe hanyoyin sadarwa a ƙasar.==RFIHausa Yamma 2026-05-25==Mai gabatarwa: Umar Sani#32 🎧 @11:28 ‘Yan bindiga sun kai hari masarautar Yashikira ta jihar Kwara a safiyar wannan Litinin, inda suka kwashe iyal...#33 🎧 @11:43 Shugaban majalisar dokokin Senegal ya ajiye muƙaminsa kwanaki biyu bayan saɓanin da ya kunno kai tsakanin Shu...#34 🎧 @11:52 Kamfanin RFI ya ƙara harshen Armenian cikin jerin harsuna goma sha tara da yake yaɗa shirye-shiryensa a sassa...==CRI / CGTN Hausa 2026-05-25==#35 🎧 @12:22 ‘Yan saman Shenzhou-23 sun shiga tashar binciken sararin samaniya ta China.#36 🎧 @12:33 Romuald Wadagni ya sha rantsuwar kama aiki a matsayin shugaban ƙasar Benin.#37 🎧 @12:37 Ƙasashe takwas sun fitar da sanarwar haɗin gwiwa wadda ta soki ministan tsaron Isra’ila. This is a public episode. If you would like to discuss this with other subscribers or get access to bonus episodes, visit hausa.substack.com
NOW PLAYING
Kanun Labaran BBC - DW - CRI Hausa na 2026-05-25 (HausaRadio.net News Headlines)
No transcript for this episode yet
Similar Episodes
No similar episodes found.
Similar Podcasts
No similar podcasts found.