EPISODE · May 29, 2026 · 12 MIN
Kanun Labaran Hausa na 2026-05-29 (HausaRadio.net News Headlines)
from Hausa Newsletter · host Hausa Radio News Headlines
Ƙarin bayani: https://hausadictionary.com/HausaRadio.net/2026-05-29== BBCHausa Safe 2026-05-29 ==Mai gabatarwa: Imam Saleh#1 🎧 @0:21 Mataimakin shugaban Amurka J.D. Vance ya ce Washington da Tehran na dab da cimma yarjejeniya ta tsawaita tsagaita wuta da ke tsakaninsu.#2 🎧 @0:32 Majalisar Ɗinkin Duniya ta sanya sunan Isra’ila cikin jerin ƙasashen da ake zargi da aikata cin zarafin jima’i a lokacin yaƙi.#3 🎧 @0:41 A Najeriya, wasu ‘yan siyasar da suka nemi wa APC takarar gwamna a jihar Bauchi a zaɓen 2027 sun zargi Shugaba Tinubu da yin ɗoki ɗora wajen tsayar da ɗan takara.#4 🎧 @1:11 Har ila yau a Najeriya, ƙungiyar makiyaya ta Tammayte Allah ta yi ƙarin haske game da kisan da ake zargin an yi wa wasu Fulani makiyaya a jihar Kogi.== BBCHausa Hantsi 2026-05-29 ==Mai gabatarwa: Imam Saleh#5 🎧 @1:58 Firayim Ministan Lebanon ya ce babu wani dalili da zai iya zama hujja kan hare-haren da Isra’ila ke kai wa ƙasar.#6 🎧 @2:12 Ministan harkokin wajen Singapore ya ce da alama Korea ta Arewa ba ta da sha’awar ƙulla hulɗa da Amurka, Korea ta Kudu ko Japan.#7 🎧 @2:22 A Najeriya, masu ruwa da tsaki da suka nemi tsayawa takarar gwamnan jihar Gombe a jam’iyyar PDP sun koka kan abin da suka kira ƙarfa-ƙarfa.#8 🎧 @2:45 Yayin da ake ci gaba da shagulgulan Babbar Sallah, BBC Hausa ta ce za a ji rahoto na musamman kan illolin cin naman da ba a sarrafa sosai ba.== BBCHausa Rana 2026-05-29 ==Mai gabatarwa: Rabi’atu Rinkace#9 🎧 @3:42 Bayan wani hari da jirgi marar matuƙi ya kai a Romania, ƙungiyar tsaro ta NATO ta ce a shirye take wajen kare mambobinta.#10 🎧 @3:51 Turkiyya ta yi gargaɗin cewa akwai yiwuwar ɓarkewar yaƙi a Bahar Al-Aswad bayan harin da aka kai wa jirgin ruwanta.#11 🎧 @3:58 A Najeriya, yayin da jam’iyyar NDC ke shirin fitar da ɗan takarar shugaban ƙasa, a jihar Kano an samu matsala kan wanda zai yi wa jam’iyyar takarar gwamna.#12 🎧 @4:23 Har wa yau a Najeriya, wani ɗan majalisar dattawa ya ce bai ga amfanin gwamnatin da ba za ta iya kare rayuka da dukiyoyin al’umma ba.#13 🎧 @4:45 A Burkina Faso, hukumomin soja sun rufe wani babban masallacin mabiya ƙidar Sunna tare da tsare babban malaminsu.== DWHausa Safe 2026-05-29 ==Mai gabatarwa: Musa Tijjani Ahmad#14 🎧 @5:12 A Najeriya, jihar Legas ta samu kuɗaɗen shiga kimanin naira tiriliyan uku a shekarar da ta gabata, a karon farko.#15 🎧 @5:25 A Jamhuriyar Nijar, ƙungiyoyin direbobin kabu-kabu da masu adaidaita sahu sun ƙaddamar da gangamin faɗakarwa kan yaƙi da shan miyagun ƙwayoyi a tsakanin matasa.#16 🎧 @5:43 A makon gobe ne za a gudanar da zaɓen ‘yan majalisar dokoki a Habasha, amma ba za a gudanar da zaɓen a yankin Tigray ba.#17 🎧 @6:22 Jiragen yaƙin Rasha marasa matuƙa sun faɗa a ƙasar Romania bisa kuskure.#18 🎧 @6:28 Shugaban Hukumar Lafiya ta Duniya ya isa Jamhuriyar Demokradiyyar Kongo, wadda ke fama da cutar Ebola.#19 🎧 @6:35 Gwamnatin Bangladesh ta kai dabbar nan da ake cewa tana kama da Donald Trump gidan zoo.== DWHausa Rana 2026-05-29 ==Mai gabatarwa: Latifa Mustafa Ja’afar#20 🎧 @6:59 A Najeriya, gamayyar ƙungiyoyin farar hula na nuna damuwa kan yadda ake ci gaba da samun ayyukan ta’addanci, sace mutane da kashe-kashe.#21 🎧 @7:13 Za a leƙa jihar Kano domin jin tasirin ‘yan takarar da jam’iyyar adawa ta NDC ta tsayar a wasu muƙamai.#22 🎧 @7:23 A Jamhuriyar Nijar, Bankin Raya Afirka ya sha alwashin taimaka wa matasa wajen koyar da su sana’o’i.#23 🎧 @7:33 A ranar Juma’a, DW ta ce za a yi sharhin jaridun Jamus kan nahiyar Afirka.#24 🎧 @7:49 Jamus ta yi tir da abin da ta kira ganganci daga Rasha bayan wani jirgi marar matuƙi ya faɗo a Romania.#25 🎧 @7:59 Jami’an sojin Lebanon da na Isra’ila na tattaunawa a karon farko a Washington, yayin da Isra’ila ta kai wa Lebanon sabbin hare-hare.#26 🎧 @8:07 Kotun Kenya ta dakatar da shirin gwamnatin ƙasar na amincewa Amurka ta kafa cibiyar killace ‘yan ƙasarta saboda Ebola.== DWHausa Yamma 2026-05-29 ==Mai gabatarwa: Latifa Mustafa Ja’afar#27 🎧 @8:32 DW ta ce shirin yamma zai mayar da hankali kan fargabar yaɗuwar korona zuwa wasu ƙasashe, ciki har da Najeriya.#28 🎧 @8:41 A Jamhuriyar Nijar, masu kula da muhalli na ƙoƙarin mayar da kashi da jinin dabbobin da aka yanka a lokacin Sallah zuwa takin zamani.#29 🎧 @8:57 A Senegal, rikicin siyasa tsakanin shugaban ƙasa da sabon kakakin majalisar dokoki na kawo cikas ga ayyukan ƙasar.#30 🎧 @9:08 Za a je Gabas ta Tsakiya domin jin batun yarjejeniyar tsagaita wuta tsakanin Iran da Amurka.#31 🎧 @9:27 Trump ya ce yana shirin yanke shawarar ƙarshe kan kawo ƙarshen yaƙin Iran.#32 🎧 @9:33 Shugaban Brazil ya yi martani mai zafi ga Amurka kan ayyana wasu ƙungiyoyin ƙasar a matsayin ‘yan ta’adda.#33 🎧 @9:39 Amurka ta bai wa Jamhuriyar Nijar tallafin kayan aikin soja na kusan dala miliyan biyu da rabi.== RFIHausa Safe 2026-05-29 ==Mai gabatarwa: Shamsiyya Haruna#34 🎧 @10:07 A Najeriya, jam’iyyun siyasa na gab da kammala zaɓen fidda gwanin waɗanda za su wakilce su a babban zaɓen 2027.#35 🎧 @10:20 Ana ci gaba da jimamin mutuwar ɗalibai goma sha shida da wata mummunar gobara ta kashe tare da jikkata sama da saba’in a ƙasar Kenya.#36 🎧 @10:28 Firaministan Isra’ila Benjamin Netanyahu ya umarci dakarun ƙasarsa su mamaye kusan kashi saba’in na Zirin Gaza.== RFIHausa Yamma 2026-05-29 ==Mai gabatarwa: Hauwa Halliru Gwangwazo#37 🎧 @10:46 Yayin jawabin cika shekaru uku a kan mulki, Shugaban Najeriya Bola Tinubu ya ce ya daƙile zubar naira tiriliyan goma sha takwas daga tallafin mai da ya cire.#38 🎧 @11:04 Matsalar nuna wa baƙi ƙyama ta ɗauki sabon salo a Afirka ta Kudu bayan ɗaliban sakandare sun shiga sahun masu neman tilasta wa baƙi ficewa daga ƙasar.#39 🎧 @11:09 Rasha ta ce babu wata hujja da ke tabbatar da cewa ta kai hari Romania, yayin da ƙasashen Turai ke Allah wadai da farmakin.== CRI / CGTN Hausa 2026-05-29 ==Mai gabatarwa: Ba a bayyana ba#40 🎧 @11:37 Wang Yi ya halarci taron rukunin abokai na tsarin inganta jagorancin duniya.#41 🎧 @11:47 Wang Yi ya gana da ministan wajen ƙasar Pakistan.#42 🎧 @11:53 Hukumar Lafiya ta Duniya ta ce rikici da rashin tsaro sun dagula annobar Ebola a Jamhuriyar Demokradiyyar Kongo. This is a public episode. If you would like to discuss this with other subscribers or get access to bonus episodes, visit hausa.substack.com
NOW PLAYING
Kanun Labaran Hausa na 2026-05-29 (HausaRadio.net News Headlines)
No transcript for this episode yet
Similar Episodes
Aug 19, 2025 ·1m
Aug 12, 2025 ·40m
Jul 1, 2025 ·28m
Jun 24, 2025 ·38m